٤

ผู้เขียน หัวข้อ: แพนทีน ไมเซล่า ดีไหม คำแนะนำจากกูรู ที่สาวออฟฟิศต้องอ่าน  (อ่าน 429 ครั้ง)

ออฟไลน์ unyana

• Jr. Member
  • **
แพนทีน ไมเซล่า ดีไหม คำแนะนำจากกูรู ที่สาวออฟฟิศต้องอ่าน

สุขภาพเส้นผมที่ดีถือเป็นองค์ประกอบสำคัญที่ขาดไม่ได้ สำหรับการสะกดสายตาของคนที่พบเห็น และด้วยความจำเป็นต้องแต่งทรงผมเป็นประจำ ทำให้ต้องสัมผัสกับเจล สเปรย์ โฟม รวมถึงต้องเดินทางไปทำงานและออกกำลังกายอยู่เสมอ สาวออฟฟิศยุคใหม่จึงมองหาตัวช่วยที่จะดีทอกซ์ผมขจัดสิ่งสกปรกออกจากเส้นผม
ซึ่งผลิตภัณฑ์ทั่วไปมักมีสารซิลิโคนเป็นส่วนผสมที่ไปเกาะเส้นผม ทำให้การดีทอกซ์ไม่ได้ผลจริง และการใช้สูตรสมุนไพร เช่น น้ำผึ้ง น้ำมะนาว เบกกิ้งโซดา เพื่อการดีทอกซ์เส้นผมก็เป็นเรื่องยุ่งยาก

บรรดากูรูเส้นผมกล่าวในกระทู้ แชมพูแพนทีน ไมเซล่า รีวิว ไว้น่าสนใจถึงสรรพคุณที่แตกต่าง ดังนี้
1. แพนทีน ไมเซล่า เป็นอนุภาคขนาดเล็กที่ถูกออกแบบมาในการลดแรงตึงผิวของเส้นผม จึงทำให้สารที่ใช้ในการดีทอกซ์อย่าง Binchotan ให้ผลลัพธ์ที่ดียิ่งขึ้น
2. Binchotan เป็นสารธรรมชาติที่มีการใช้เพื่อการกรองน้ำดื่ม มีประสิทธิภาพในการดูดซับสิ่งสกปรกขนาดเล็กได้เป็นอย่างดี
3. ไม่มีซิลิโคนที่ก่อให้เกิดปัญหาไปยึดเกาะเส้นผม ทำให้เห็นผลลัพธ์ที่ประทับใจว่าเส้นผมสะอาดหมดจด
เมื่อเส้นผมของสาวออฟฟิศที่ใช้แพนทีน ไมเซล่า ชาร์โคล ได้รับการดีทอกซ์อย่างล้ำลึกแล้ว จึงทำให้วิตามินแพนทีนโปร-วี ทำหน้าที่บำรุงจากรากสู่ปลายผมได้ลึกซึ้งกว่าที่เคย

จึงไม่น่าแปลกใจที่บรรดากูรูด้านเส้นผมจะแนะนำในกระทู้ แชมพูแพนทีน ไมเซล่า รีวิว จนเป็นกระทู้แนะนำในปี 2019 ทำให้คนที่เคยถามในโซเชียลว่า แพนทีน ไมเซล่า สีไหนดี และ แพนทีน ไมเซล่า ดีไหม ไปพิสูจน์ประสิทธิภาพมาแล้วมากมาย
อย่าลืมแชร์ประสบการณ์ดี ๆ และ วิธีแก้ผมมัน ที่ได้ผลใน แชมพู แพนทีน ไมเซล่า pantip เพื่อให้สาวออฟฟิศทุกคนมีผมสวยสะอาดไปพร้อมกัน