٤

ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหาผมมันกวนใจ ใช้แพนทีน ไมเซล่าดีไหมนะ  (อ่าน 417 ครั้ง)

ออฟไลน์ unyana

• Jr. Member
  • **

อาการผมมัน  เกิดจากต่อมไขมันบริเวณหนังศีรษะผลิตไขมันออกมามากจนเกินไป โดยมีสิ่งกระตุ้น ได้แก่ สภาพอากาศที่ร้อน ความเครียด การกินอาหารที่มีไขมันสูง การใช้ผลิตภัณฑ์ที่มีสารเคมีในการจัดแต่งทรงผมบ่อย ๆ เป็นต้น จนทำให้เกิดความมันส่วนเกินบริเวณผิวหนังศีรษะและเส้นผม รู้สึกเหนียวเหนอะหนะและไม่สบายหนังศีรษะ

สำหรับคนผมมันง่าย ผมมีกลิ่นอับ อยากแนะนำให้ลองใช้ Pantene Micellar Detox & Scalp
Cleanse White Charcoal Extract ขวดสีขาว ที่มีส่วนผสมของสารสกัดสำคัญ 2 ชนิด ช่วยแก้ปัญหาหนังศีรษะและเส้นผมมัน ได้แก่
1) ไมเซล่า ที่มีคุณสมบัติช่วยดักจับสิ่งสกปรกและความมันอย่างอ่อนโยน ไม่ทำให้หนังศีรษะแห้งตึง ช่วยดีทอกซ์ผมให้สะอาดและฟื้นบำรุงเส้นผมได้อย่างลึกล้ำ
2) ชาร์โคล Binchotan เป็นถ่านขาวคุณภาพสูงจากต้นโอ๊คในประเทศญี่ปุ่น มีคุณสมบัติช่วยดูดซับสิ่งสกปรกได้ดี ทำให้หนังศีรษะสะอาดยิ่งขึ้น ช่วยลดกลิ่นอับ และใช้ได้แม้ผิวแพ้ง่าย
หากคุณยังไม่แน่ใจว่า แพนทีน ไมเซล่า ดีไหม แชมพูแพนทีน ไมเซล่า รีวิว จากผู้ใช้ แชมพู แพนทีน ไมเซล่า วอเตอร์ pantip ที่ต่างพึงพอใจในผลลัพธ์หลังการใช้ ผมสะอาด ไม่มัน ลดการขาดหลุดร่วงของเส้นผม และให้ความรู้สึกเย็นสบายหนังศีรษะ น่าจะทำให้มั่นใจได้ยิ่งขึ้นว่าเป็นผลิตภัณฑ์ที่ช่วยแก้ปัญหาผมมันได้อยู่หมัด